Thành phần

Trong 1 gói 0.96g chứa:

  • Guaifenesin: 60mg
  • Dihydrocodeine Phosphate: 8mg
  • dl-Methylephedrine Hydrochloride: 20mg
  • Acetaminophen: 300mg
  • Chlorpheniramine Maleate: 2.5mg
  • Anhydrous caffeine: 25mg
  • Riboflavin: 4mg

Công dụng (Chỉ định)

  • Giảm các triệu chứng khác nhau của cảm lạnh thông thường: chảy nước mũi, nghẹt mũi, hắt hơi, đau họng, ho, đờm (đàm), ớn lạnh (cảm thấy lạnh do sốt), sốt, nhức đầu, đau khớp và đau cơ.

Liều dùng

Uống liều sau với nước lạnh hoặc ấm trong vòng 30 phút sau bữa ăn bất cứ khi nào có thể.

  • 15 tuổi trở lên: 1 gói mỗi liều, 3 lần mỗi ngày
  • Trẻ em từ 12–14 tuổi: 2/3 gói, ngày 3 lần
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Không dùng thuốc này.

Tuân thủ các hướng dẫn về liều lượng và cách dùng theo quy định. Việc sử dụng thuốc ở trẻ em nên được giám sát bởi cha mẹ

Không sử dụng trong trường hợp sau (Chống chỉ định)

  • Những người bị dị ứng triệu chứng với thuốc này hoặc các thành phần của nó.
  • Bệnh nhân bị hen suyễn do dùng thuốc này hoặc các biện pháp khắc phục cảm lạnh khác, thuốc giảm đau hạ sốt.

Tác dụng không mong muốn (Tác dụng phụ)

Nếu các triệu chứng sau đây được quan sát thấy sau khi dùng thuốc này, đây có thể là phản ứng bất lợi, vì vậy ngay lập tức ngừng sử dụng thuốc này và nói với bác sĩ, dược sĩ để được tư vấn.

  • Da : Phát ban/đỏ ngứa
  • Hệ tiêu hóa: Nôn mửa, ăn mất ngon
  • Hệ thần kinh, tâm thần: Chóng mặt
  • Hệ bài tiết: khó tiểu
  • Khác: Giảm nhiệt độ quá mức

Các triệu chứng nghiêm trọng sau đây có thể xảy ra trong một số ít trường hợp. Trong những trường hợp như vậy, ngay lập tức tìm kiếm sự trợ giúp y tế từ bác sĩ.

  • Sốc (sốc phản vệ): Các triệu chứng như ngứa da, mề đay, khàn giọng, hắt hơi, ngứa họng, khó thở, đánh trống ngực và ý thức mờ mịt có thể xảy ra ngay sau khi uống.
  • Hội chứng da nhãn cầu (hội chứng Stevens-Johnson), hoại tử biểu bì nhiễm độc, toàn thân cấp tính mụn mủ ngoại ban: Thân nhiệt, xung huyết mắt, chảy nước mắt, xói mòn môi, đau họng, da lan rộng phát ban/đỏ, nổi mụn nhỏ (mụn mủ nhỏ) trên da đỏ, khó chịu, chán ăn, v.v. có thể kéo dài hoặc đột ngột xấu đi.
  • Suy chức năng gan: Các triệu chứng như sốt, ngứa, phát ban, vàng da (vàng da và lòng trắng mắt), nước tiểu màu nâu, khó chịu, chán ăn, vv có thể xảy ra.

Tương tác với các thuốc khác

  • Không dùng chung với các loại thuốc cảm khác, thuốc hạ sốt/giảm đau, thuốc an thần, thuốc long đờm, thuốc nội khoa, v.v. có chứa chất kháng histamine (thuốc nội viêm mũi, thuốc say tàu xe, thuốc dị ứng, v.v.) và thuốc giảm đau đường tiêu hóa

Lưu ý khi sử dụng (Cảnh báo và thận trọng)

  • Sau khi uống thuốc không được lái xe, vận hành máy móc (có thể buồn ngủ).
  • Đối với những người đang cho con bú, không sử dụng thuốc này hoặc tránh cho con bú trong khi sử dụng thuốc này.
  • Không uống rượu trước và sau khi dùng thuốc này.

Bảo quản

  • Tránh ánh nắng trực tiếp và bảo quản sản phẩm ở nơi thoáng mát, ít độ ẩm.
  • Bảo quản sản phẩm ngoài tầm với của trẻ em.
  • Không chuyển thuốc sang các vật chứa khác. (Có thể dẫn đến sử dụng sai liều hoặc làm giảm chất lượng)
  • Nếu bạn chia một gói để uống trong nhiều lần, hãy gấp phần mở của túi lại để bảo quản và dùng trong vòng 2 ngày.
  • Không dùng sản phẩm quá hạn sử dụng.
Từ khóa: ,
Hãy là người đầu tiên nhận xét “Taisho Pabron Gold A 44 gói – Thuốc trị cảm cúm”

Your email address will not be published. Required fields are marked

Đánh giá

Chưa có đánh giá nào.